A zamanin yau, an san kayan ado na marmara. A matsayin mafi mashahuri kayan ado, marmara za a iya cewa dole ne ga kowane iyali. To, a ina za a yi amfani da marmara a aikin gyaran gida? A cikin kayan ado na gida, a ina dole ne a yi amfani da marmara?
1. Dutsen kofa
Akwai wurare da yawa da ake amfani da marmara wajen ado. Bari mu fara ɗaukar nau'in tattalin arziki da aiki tukuna. Da farko dai, dutsen bakin kofa shine mafi mahimmanci kuma hanya ta gaba ɗaya. Nau'in tattalin arziki da aiki yana kama da wannan.
Menene amfanin dutsen bakin kofa?
1. Canjin gani
Canji tsakanin abubuwa biyu daban-daban.
Misali, ana shimfida tiles na bene a cikin falo da benaye a cikin ɗakin kwana. Gabaɗaya, za a haɗa matsayi na ƙofar ɗakin kwana tare da dutsen bakin kofa, saboda ginin rufewa yana da sauƙi.
2. Gyara bambancin tsayi
Wuraren biyu suna da tsayin ƙasa daban-daban.
Alal misali, akwai bambanci mai tsawo tsakanin wurare biyu da aka shimfiɗa bene kuma an shimfiɗa tiles na ƙasa. Ba a yi la'akari da wannan matsala a gaba ba, ko don adana farashi, gangara ko chamfering na dutsen bakin kofa na iya zama mafita mai kyau ga wannan matsalar bambancin tsayi.
3. Tarewa ruwa
Tasirin riƙe ruwa na dutsen bakin kofa yana bayyana a cikin ɗakin dafa abinci da sararin samaniya.
Gabaɗaya, ɗakin dafa abinci da benayen banɗaki sun yi ƙasa da sauran wurare don hana ruwa gudu zuwa waje. Zai iya yin wani tasirin hana zubar ruwa akan ruwan da ke cikin gidan wanka.
2. marmara na Windowsill
Har ila yau, akwai kayan gini da yawa don yin ado da windows, amma me yasa yawancin mutane suka zaɓi yin amfani da marmara?
Zaɓin sill ɗin taga yana da alaƙa da ƙwarewar aiki, kayan kwalliya da amincin taga. Akwai kayan ado da yawa na taga sill akan kasuwa, gami da marmara, granite, dutsen wucin gadi, da sills taga itace.
Daga cikin kayan da yawa, marmara ya kamata ya zama zaɓi na farko don sills taga. Launi da nau'in marmara suna da kyau da karimci, kuma yana da tsayi sosai. Yana da sauƙi don tsaftacewa da tsaftacewa a cikin amfanin gida yau da kullum.
3. Mabudin marmara
Duwatsun kananun dutse suna da ban sha'awa tare da zazzagewar yanayinsu da ɗan marmari da kyawawan yanayi. Rubutun kowane dutse ya bambanta, santsi da m, mai haske da sabo, yana bayyana abin al'ajabi mai ban mamaki da ruɗani da yanayi na ban mamaki. An yi amfani da shi a kowane kusurwa, yana iya kawo liyafa na gani.
Idan kana so a yi ado da gidan wanka a cikin babban salon kuma yana da yanayin gida na zamani, yana da matukar dacewa don amfani da wasu marmara a matsayin madaidaicin ɗakin gidan wanka a cikin kayan ado.
Dutse shine kayan da ya fi dacewa da kayan dafa abinci. Dutsen dutsen dutse yana da halaye na babban darajar yanayin yanayi, babban taurin kuma ba sauƙin lalacewa ba. Sabili da haka, yin amfani da dutse a cikin katako yana da yawa.
4. Shawa dakin tsagi tile
Dakin shawa ya zama dole ga kowane gida. A cikin gidajen jama'a na al'ada, tiles gabaɗaya ana shimfiɗa su kai tsaye, wanda ba shi da kyau sosai dangane da juriya, kyakkyawa, da tsabta. Idan an gabatar da abubuwan marmara a cikin ɗakin shawa, ana iya inganta shi sosai.
Yin amfani da marmara a cikin ɗakin shawa, faranti mai tsattsauran ra'ayi da ke fitowa a tsakiya, da kuma wuraren da ke kewaye da ruwa ya sa sararin samaniya ya bambanta, kuma ya sa ɗakin wanka mai sauƙi ya zama mai hankali; Kawo ta'aziyya.
5. Dutsen marmara
Akwai irin wannan magana a cikin filin gine-gine: "Mataki na da wuya a tsara a cikin gine-gine. Abubuwa da yawa a cikin tsarinsa sun shiga cikin jiki duka. Idan mai zane zai iya tsara matakan da kyau, yana daidai da magance matsalolin da ke cikin aikin. na ginin rabin".
A cikin duka ginin villa ko duplex, matakalar ita ce kawai tashar sufuri, ko yana kawo dacewa ko kuma salon ado ya shafi kyan gani gaba ɗaya ya dogara da ƙira kuma.
6. Marmara don bangon bango
Katangar baya ita ce mayar da hankali ga kayan ado na gida, kuma marmara na halitta koyaushe yana ƙaunar mutane azaman babban kayan bangon bango mai inganci. Plasticity da kayan ado na marmara suna da kyau, kuma ana iya ƙirƙirar salo daban-daban, irin su salon Turai, salon Sinanci, kayan marmari da sauƙi, mai ban sha'awa tare da fara'a mara misaltuwa.
7. Marmara don shiga
A aikace, kofar shiga wani yanki ne na buffer zone wanda ke kaiwa zuwa falo, sannan kuma “katin kasuwanci” ne ga mai shi, ko yana da sha’awa, ko mutunci, ko dabara, ko fara’a. Yi kyakkyawan ra'ayi na farko akan baƙi.
Sabili da haka, ƙirar ƙofar ya kasance koyaushe mahimmanci. Dutsen marmara yana da ɗabi'a mai tsayi da kyakkyawan yanayin halitta. Ana iya cewa yana da matukar dacewa don yin ado da ƙofar.
Lokacin aikawa: Afrilu-13-2022